จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก45,597,36614,718,07429,690,2851,188,9622.61
1US9,047,1945,239,0123,578,452229,7082.54
2India8,137,119582,6497,432,829121,6411.49
3Brazil5,516,658369,7464,987,435159,4772.89
4Russia1,588,433367,1041,193,86727,4621.73
5France1,377,3471,218,495122,22436,6052.66
6Spain1,185,678999,424150,37635,8783.03
7Argentina1,157,179165,286961,10130,7922.66
8Colombia1,053,122925,83195,87031,4212.98
9United Kingdom992,874943,7442,81146,3194.67
10Mexico918,81152,955774,56791,2899.94
11Peru897,59443,515819,71734,3623.83
12South Africa723,68251,400653,05219,2302.66
13Italy647,674325,786283,56738,3215.92
14Iran604,95293,174477,30034,4785.70
15Germany527,916165,533351,92110,4621.98
16Chile508,5719,261485,15214,1582.78
17Iraq470,63362,530397,24110,8622.31
18Belgium412,314375,95624,90611,4522.78
19Indonesia406,94558,868334,29513,7823.39
20Bangladesh406,36477,756322,7035,9051.45
21Ukraine390,272221,318161,7197,2351.85
22Philippines378,93341,291330,4577,1851.90
23Turkey373,15440,512322,46510,1772.73
24Netherlands347,801334,5495,8447,4082.13
25Saudi Arabia346,8808,088333,4095,3831.55
26Poland340,834200,759134,7245,3511.57
27Pakistan332,99312,121314,0666,8062.04
28Czechia323,673183,020137,5753,0780.95
29Israel313,70111,365299,8222,5140.80
30Romania235,58660,822167,8976,8672.91
31Canada234,93927,841196,93510,1634.33
32Morocco215,29433,744177,9253,6251.68
33Nepal168,23538,357128,9589200.55
34Ecuador167,14712,756141,75912,6327.56
35Switzerland154,25186,77465,2002,2771.48
36Bolivia141,63121,738111,1788,7156.15
37Portugal137,27257,35577,4492,4681.80
38Panama132,86720,810109,3692,6882.02
39Qatar132,3432,762129,3492320.18
40United Arab Emirates131,5083,411127,6074900.37
41Dominican Republic126,33219,610104,4862,2361.77
42Kuwait125,3378,362116,2027730.62
43Sweden124,355118,41705,9384.78
44Oman114,43410,166103,0601,2081.06
45Kazakhstan111,9533,818106,3101,8251.63
46Costa Rica108,86641,29366,2021,3711.26
47Egypt107,3761,76599,3536,2585.83
48Guatemala107,3396,87396,7523,7143.46
49Japan100,4507,51091,1841,7561.75
50Austria99,57633,50764,9871,0821.09
51Belarus97,49910,54085,9829771.00
52Honduras96,88854,09040,1292,6692.75
53Ethiopia95,78942,61251,7131,4641.53
54Venezuela91,5894,46186,3357930.87
55China91,33948986,1114,7395.19
56Armenia87,43231,81654,3161,3001.49
57Bahrain81,4662,78278,3653190.39
58Lebanon79,52938,55240,3526250.79
59Moldova75,20118,24555,1901,7662.35
60Hungary71,41351,76117,9531,6992.38
61Jordan69,30660,9347,6007721.11
62Uzbekistan66,6282,20163,8645630.84
63Nigeria62,6913,11758,4301,1441.82
64Paraguay62,59618,87242,3371,3872.22
65Ireland61,05935,78723,3641,9083.12
66Libya60,62825,41234,3698471.40
67Kyrgyzstan58,3947,73049,5221,1421.96
68Tunisia58,02951,7445,0321,2532.16
69Singapore58,0036657,909280.05
70Algeria57,65115,68140,0141,9563.39
71Slovakia55,09142,37112,5082120.38
72Azerbaijan54,17410,46042,9967181.33
73Kenya53,79716,94035,8769811.82
74West Bank and Gaza53,0756,69845,8964810.91
75Burma51,49618,94731,3301,2192.37
76Bulgaria51,04129,91019,8771,2542.46
77Bosnia and Herzegovina48,13719,05527,8701,2122.52
78Ghana48,05556647,1693200.67
79Croatia46,54715,10630,9105311.14
80Denmark45,73610,46934,5487191.57
81Serbia45,13744,32308141.80
82Afghanistan41,4255,56834,3211,5363.71
83Georgia37,26317,16819,8102850.76
84Greece37,19635,2291,3476201.67
85El Salvador33,4453,28829,1869712.90
86Slovenia32,50320,98011,2083150.97
87Malaysia30,88910,39220,2482490.81
88North Macedonia30,4889,05820,4489823.22
89Australia27,5901,35925,3249073.29
90Korea, South26,5111,73624,3114641.75
91Cameroon21,7931,25020,1174261.95
92Cote d'Ivoire20,69221920,3491240.60
93Albania20,6349,03511,0975022.43
94Norway20,0627,91711,8632821.41
95Kosovo19,3283,22115,4296783.51
96Montenegro18,0663,83013,9422941.63
97Luxembourg17,1346,90110,0811520.89
98Madagascar16,96842316,3012441.44
99Zambia16,41546615,6003492.13
100Finland15,9104,25211,3003582.25
101Senegal15,60555014,7323232.07
102Lithuania13,8238,9754,6911571.14
103Sudan13,8046,2036,7648376.06
104Namibia12,9071,77411,0001331.03
105Mozambique12,7772,24910,437910.71
106Uganda12,4104,7977,5031100.89
107Guinea12,0721,45010,550720.60
108Maldives11,64382710,779370.32
109Congo (Kinshasa)11,30641410,5853072.72
110Tajikistan10,97771310,182820.75
111Angola10,5586,1724,1072792.64
112Sri Lanka10,4246,1234,282190.18
113Haiti9,0571,3967,4292322.56
114Jamaica9,0054,3584,4422052.28
115Gabon8,9682158,698550.61
116Cabo Verde8,6946867,913951.09
117Zimbabwe8,3622367,8842422.89
118Mauritania7,7001217,4161632.12
119Cuba6,8014956,1781281.88
120Bahamas6,6442,2454,2571422.14
121Botswana6,6421,9424,676240.36
122Malta5,9421,8913,990611.03
123Malawi5,9234165,3231843.11
124Eswatini5,9092355,5571171.98
125Syria5,6833,4611,9372855.01
126Latvia5,6794,2041,406691.22
127Trinidad and Tobago5,6681,1064,4551071.89
128Djibouti5,559615,437611.10
129Nicaragua5,5141,1334,2251562.83
130Congo (Brazzaville)5,2901,3113,887921.74
131Suriname5,201335,0571112.13
132Rwanda5,1342214,878350.68
133Equatorial Guinea5,083364,964831.63
134Central African Republic4,8662,8801,924621.27
135Iceland4,7979973,788120.25
136Estonia4,7719513,747731.53
137Andorra4,6651,2133,377751.61
138Cyprus4,2172,3101,882250.59
139Guyana4,1438273,1921242.99
140Somalia3,9416523,1851042.64
141Thailand3,7801313,590591.56
142Gambia3,6706752,8761193.24
143Mali3,5456632,7461363.84
144Belize3,4621,2562,148581.68
145Uruguay3,0824922,532581.88
146South Sudan2,9031,5551,290582.00
147Benin2,6432722,330411.55
148Burkina Faso2,4771922,218672.70
149Guinea-Bissau2,4035441,818411.71
150Sierra Leone2,3654931,798743.13
151Togo2,3126171,640552.38
152Yemen2,062971,36659929.05
153New Zealand1,957751,857251.28
154Lesotho1,953934975442.25
155Chad1,483711,314986.61
156Liberia1,426651,279825.75
157Niger1,220141,137695.66
158Vietnam1,177801,062352.97
159Sao Tome and Principe94525904161.69
160San Marino928165721424.53
161Diamond Princess71240659131.83
162Papua New Guinea589757571.19
163Burundi5827051110.17
164Taiwan*5543351471.26
165Comoros5373249871.30
166Liechtenstein51316434720.39
167Tanzania509305183214.13
168Eritrea4635141200.00
169Mauritius44133398102.27
170Monaco3558027320.56
171Bhutan3482931900.00
172Mongolia3463331300.00
173Cambodia291828300.00
174Barbados2361121872.97
175Seychelles153414900.00
176Brunei148214332.03
177Antigua and Barbuda127811632.36
178Saint Lucia78502800.00
179Saint Vincent and the Grenadines7447000.00
180Dominica42132900.00
181Fiji3413125.88
182Timor-Leste3012900.00
183Grenada2842400.00
184Holy See27121500.00
185Laos2422200.00
186Saint Kitts and Nevis1901900.00
187Western Sahara1018110.00
188MS Zaandam970222.22
189Solomon Islands84400.00
190Marshall Islands22000.00

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท